วันที่ 26 เมษายน พ.ศ.2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้ นางภณิญา โชคศิริปรีดา นักวิทยาศาสตร์ และนางสาวพัณณิตา น้ำประสานไทย นักวิชาการเกษตร เข้าร่วมจัดนิทรรศการในกิจกรรมจิตอาสาเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ ณ โครงการจัดหาน้ำบาดาลขนาดใหญ่แก้ปัญหาภัยแล้งอันเนื่องมาจากพระราชดำริ ตำบลหนองฝ้าย อำเภอเลาขวัญ จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/05/438099533_2715155121993787_29239669499197133_n-750x450.jpg)