วันพุธ ที่ 24 เมษายน 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้นางสาวศัสยมน นิเทศพัตรพงศ์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ และนางสาวอำไพ ประเสริฐสุข นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ และพร้อมด้วยนายสินธุ จินดาโชติ นักวิชาการเกษตร นางสาวกนกวรรณ สมศรี นักวิชาการเกษตร และนางสาวติ๋ม นาคอ้น เจ้าพนักงานการเกษตร จัดอบรมและถ่ายทอดความรู้ ด้านเทคโนโลยีการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ หลักสูตรการใช้ปุ๋ยชีวภาพพีจีพีอาร์-วัน ร่วมกับปุ๋ยเคมีในการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ภายใต้โครงการระบบส่งเสริมเกษตรแบบแปลงใหญ่ ณ บ้านประธานแปลงใหญ่ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ต.บ้านโข้ง อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/05/438238549_2712382118937754_6002265917624036631_n-750x450.jpg)