วันที่ 4 เมษายน พ.ศ.2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี พร้อมด้วยข้าราชการ ลูกจ้างประจำ และพนักงานราชการ ได้ทำพิธีถวายพระพรสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนสุดาฯ สยามบรมราขกุมารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน 2567เพื่อร่วมกันถวายพระพรชัยมงคล และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ตลอดจนแสดงถึงความจงรักภักดี ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/04/S__94576790_0-1-750x450.jpg)