วันที่ 28-29 มีนาคม พ.ศ.2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้ นางภณิญา โชคศิริปรีดา นักวิทยาศาสตร์ และนางสาวปัณณิกา ทรงศักดิ์สกุล นักวิชาการเกษตร เข้าร่วมการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตร “การผลิตและเพิ่มปริมาณมวนตัวห้ำ Cardiastethus exiguus Poppius (Hemiptera: Anthocoridae)” ณ ห้องประชุม 314 ชั้น 3 ตึกกสิกรรม กรมวิชาการเกษตร และแปลงเกษตรกร อําเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/04/S__94576790_0-750x450.jpg)