วันพุธที่ 27 มีนาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้นางสาวอำไพ ประเสริฐสุข นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ และนางสาวศัสยมน นิเทศพัตรพงศ์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ พร้อมด้วยนายสินธุ จินดาโชติ นักวิชาการเกษตร และนางสาวกนกวรรณ สมศรี นักวิชาการเกษตร จัดฝึกอบรมหลักสูตรการเพิ่มประสิทธภาพการผลิตมันสำปะหลัง ภายใต้โครงการขับเคลื่อนผลงานวิจัยสู่การใช้ประโยชน์ ปี 2567 ณ บ้านนายอนุวัฒน์ วรวงษ์ เลขที่ 386 ม.3 ต.หนองไผ่ อ.ด่านมะขามเตี้ย จ.กาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/03/433132228_2693210534188246_227929861263296182_n-750x450.jpg)