วันพุธ ที 6 มีนาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัย และพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี และนายวัชรพล เชื้อเพชร เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน ร่วมต้อนรับดร. อารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 และนางสาวเครือวัลย์ บุญเงิน รักษาการผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดการผลิตพืชที่เหมาะสมกับสภาพพื้นที่ (ภาคกลาง) เพื่อติดตามงานโครงการห้วยองคตอันเนื่องมาจากพระราชดำริ เพื่อเตรียมการรับเสด็จสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ โครงการห้วยองคตอันเนื่องมาจากพระราชดำริ ตำบลสมเด็จเจริญอำเภอหนองปรือ จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/03/S__2154653_0-750x450.jpg)