วันอังคารที่ 5 มีนาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตร พร้อมด้วย ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ ร่วมต้อนรับและประชุมรับมอบนโยบายการปฏิบัติงานในการควบคุม กำกับดูแล ตามกฎหมาย ของสารวัตรเกษตร ที่กรมวิชาการเกษตรรับผิดชอบจากท่านรองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร ดร.ภัสชญภณ หมื่นแจ้ง พร้อมนี้ท่านรองอธิบดีและดร.อารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 กรมวิชาการเกษตร พร้อมคณะจากสำนักควบคุมพืชและวัสดุการเกษตร ร่วมปลูกเฟริน์ชายผ้าสีดา ให้เกาะบนต้นไม้เพื่อความหลากหลายทางชีวภาพและติดตามงานในภารกิจของศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี จ.กาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/03/361512_0-750x450.jpg)