วันที่ 19-21 กุมภาพันธ์ 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้นางรัตนาภรณ์ คชวงศ์ นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ นายวัชรพล เชื้อเพชร เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน นางสาววาสนา บุญมี นักวิชาการเกษตร นางสาวฐิตาภรณ์ พานะกิจ นางสาวกัณธิมา ฟักเจริญ และนายอภิชัย ศรีเจริญ พนักงานประจำสำนักงาน เข้าตรวจเยี่ยมร้านจำหน่ายปัจจัยการผลิตทางการเกษตร และสุ่มเก็บตัวอย่างเพื่อนำไปตรวจสอบคุณภาพ ตามอำนาจหน้าที่แห่ง พ.ร.บ. ที่กรมวิชาการเกษตรรับผิดชอบ ในพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรี และสุพรรณบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/02/428607547_2669283279914305_252377736436945761_n-750x450.jpg)