วันพฤหัสบดีที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้ นางรัชนก ทองเวียง นักจัดการงานทั่วไปชำนาญการ และนายวัชรพล เชื้อเพชร เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน เข้าร่วมประชุมเตรียมความพร้อมรับเสด็จ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา เจ้าฟ้ามหาจักรีสิรินธร มหาวชิราลงกรณวรราชภักดี สิริกิจการิณีพีรยพัฒน รัฐสีมาคุณากรปิยชาติ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินทอดพระเนตรโครงการห้วยองคตอันเนื่องมาจากพระราชดำริ อำเภอหนองปรือ จังหวัดกาญจนบุรี ในวันพุธที่ 13 มีนาคม 2567 (เป็นการส่วนพระองค์) ณ ห้องประชุมโรงเรียนประชามงคล ตำบลสมเด็จเจริญ อำเภอหนองปรือ จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/02/426620555_2659649160877717_2654574921255505652_n-750x450.jpg)