วันที่ 6-8 กุมภาพันธ์ 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้ นายหาญณรงค์ จันทร์ลอย เจ้าพนักงานการเกษตร และนางสาวชญาพัสส์ เกตุภาค พนักงานประจำห้องทดลอง ได้เข้าตรวจประเมินแหล่งผลิต GAP พืช แปลงใหม่ จำนวน 15 แปลง แปลงต่ออายุ จำนวน 10 แปลง และแหล่งผลิตพืชอินทรีย์ จำนวน 1 แปลง ต่ออายุ และสุ่มตัวอย่าง จำนวน 1 ตัวอย่าง ณ อำเภอดอนเจดีย์ อำเภอเมือง อำเภอสองพี่น้อง อำเภอหนองหญ้าไซ จังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/02/425449413_2659649274211039_6818877550166352238_n-750x450.jpg)