วันที่ 5-7 กุมภาพันธ์ 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี พร้อมด้วย นางรัตนาภรณ์ คชวงศ์ นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ และ นายจักรพงษ์ บริสุทธิ์ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เข้าร่วมการฝึกอบรม เรื่อง ระบบการจัดการคุณภาพ GAP รายพืช (ไม้ผล) ณ ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 พร้อมทั้งร่วมศึกษาดูงานและฝึกปฏิบัติการตรวจรับรองแปลงทุเรียน ลำไย มังคุด ณ แปลงเกษตรกร จังหวัดจันทบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/02/425519848_2655073224668644_1889953005684380256_n-1-750x450.jpg)