วันพฤหัสบดีที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้ นางรัชนก ทองเวียง นักจัดการงานทั่วไปชำนาญการ เข้าร่วมประชุมและติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโครงการจัดที่ดินทำกินให้ชุมชนตามนโยบายรัฐบาล (คทช.) โดยศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี ได้ชี้แจงแผนการดำเนินงานโครงการ ปี 2567 ดังนี้ การจัดอบรม เรื่อง การผลิตแหนแดงเพื่อการใช้ประโยชน์ การจัดทำแปลงต้นแบบการผลิตแหนแดง การผลิตผักยกแคร่ และสนับสนุนปัจจัยการผลิต ได้แก่ พ่อแม่พันธุ์แหนแดง และปุ๋ยหมักแบบเติมอากาศ เป็นต้น ณ สหกรณ์นิคมในเขตปฏิรูปที่ดิน ตำบลสิงห์ อำเภอไทรโยค จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/02/347218_0-750x450.jpg)