วันจันทร์ที่ 29 มกราคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี ได้มอบหมายให้ นางรัตนาภรณ์ คชวงศ์ นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ ร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารงานอาสาสมัครเกษตรจังหวัดกาญจนบุรี ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรีได้เสนอแผนการขับเคลื่อนอาสาสมัครเกษตรตามโครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) การอบรมหลักสูตร “สารวัตรเกษตรอาสา” ประจำปีงบประมาณ 2567 ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรจังหวัดกาญจนบุรี อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/01/11111-750x450.jpg)