วันพุธที่ 17 มกราคม 2567 นางรัตนาภรณ์ คชวงศ์ นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ พร้อมด้วย นางสาวนันทนา โพธิ์สุข นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และนายพรชัย ชูมงคล นักวิชาการเกษตร ร่วมจัดนิทรรศการ เรื่อง เห็ดเรืองแสงสิรินรัศมีควบคุมโรครากเน่าโคนเน่าทุเรียน ในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นผลิตฤดูกาลใหม่ (Field Day) จัดโดยสำนักงานเกษตรจังหวัดกาญจนบุรี โดยรองอธิบดีกรมส่งเสริมการเกษตรเป็นประธานในพิธีเปิด ณ แปลงใหญ่ทุเรียนทองผาภูมิ ตำบลท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี โดยมีเกษตรกรเข้าร่วมงานจำนวนกว่า 150 คน
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/01/4-1-750x450.jpg)