วันที่ 12 มกราคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรีและนายจักรพงษ์ บริสุทธิ์ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เข้าร่วมการพิจารณาคัดเลือกเกษตรกรดีเด่นสาขาเกษตรอินทรีย์ ณ แปลง ร.ต.บัญชา เพ็ชรรักษ์(จ่าเหน่งเกษตรอินทรีย์) ที่ตั้งแปลงเลขที่ 20/1 หมู่ที่ 6 ตำบลโพกรวม อำเภอเมือง จังหวัดสิงห์บุรีโดยนางอารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 5 กล่าวต้อนรับคณะกรรมการ
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/01/294007_0-750x450.jpg)