วันที่ 10 -11 มกราคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี และเจ้าหน้าที่สารวัตรเกษตร ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี ร่วมกิจกรรมปล่อยแถวขบวนรถสารวัตรเกษตร และร่วมตรวจร้านจำหน่ายปัจจัยการผลิตทางการเกษตรแบบบูรณาการ พื้นที่ อ.บ้านหมี่ จ.ลพบุรี ในการประชุมสารวัตรเกษตร ครั้งที่ 1/2567 โดยผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 เป็นประธานในพิธีเปิด ณ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 จังหวัดชัยนาท
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/01/418447112_2638601959649104_6030888002632749452_n-750x450.jpg)