เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน 2567 ดร. พงศ์ไท ไทโยธิน รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานการปฏิบัติภารกิจ Chief of the Day ในงานมหกรรมสินค้าเกษตร “เกษตรพากิน พาเที่ยว @ลานคนเมือง” โดยมีการประชุมฯ เพื่อซักซ้อมทำความเข้าใจพร้อมกับเจ้าหน้าที่ในสังกัดที่ร่วมปฏิบัติงาน รวมถึงตรวจสอบติดตาม การจัดกิจกรรมภายในงานทั้งเวทีส่วนกลางและในพื้นที่แต่ละโซน และการส่งเสริมการขายเพื่อให้มีกิจกรรมต่อเนื่อง ตั้งแต่เปิด – ปิดงาน โดยทำหน้าที่ควบคุมการดำเนินการให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย พร้อมรับฟังปัญหาและแนวทางการแก้ไขที่เกิดขึ้นร่วมกับทีม Chief of the day โดยมีข้าราชการ และเจ้าหน้าที่กรมวิชาการเกษตรที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมสนับสนุนการปฏิบัติงานในครั้งนี้ ณ ลานคนเมือง ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016703.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016705.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016704.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016706.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016708.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016707.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016709.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016711.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016710.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016732.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/1000016733.jpg)