เมื่อวันที่ 7 มิถุนายน 2567 นายรพีภัทร์ จันทรศรีวงศ์ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร ลงพื้นที่ตรวจติดตามผลการดำเนินงานของสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 2 โดยมีนายละเอียด ปั้นสุข ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 2 และคณะกรรมการบริหาร สวพ.2 พร้อมทั้งบุคลากรในสังกัด ให้การต้อนรับ และบรรยายสรุปการดำเนินงานของสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 2 ณ ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 2
อธิบดีกรมวิชาการเกษตรได้มอบนโยบาย เพื่อเป็นแนวทางในการปฏิบัติงานให้แก่ผู้บริหาร ข้าราชการและบุคลากร สวพ.2 ทั้งนี้ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร ได้ปลูกต้นปีบ ซึ่งเป็นต้นไม้ประจำจังหวัดพิษณุโลก เป็นที่ระลึกด้วย
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/5EEC9D54-3864-4EC7-B6A1-95801D63594A-scaled.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/125BC851-177D-421B-B234-7EF434F838CB-scaled.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/7767D249-4BDF-423D-9110-A08BEC988F57-scaled.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/CB9DCD2F-C6BF-4843-857B-094FF594557D-scaled.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/D7915FB4-8C93-4D08-8E0B-81F90DCF50D2-scaled.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DCEE5428-1E1A-4207-AC57-EC5B5B1E168B-scaled.jpg)