เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 ร้อยเอกธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณแด่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดี และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่พระองค์ทรงมีต่อหน่วยงานกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ปฏิบัติพระราชกรณียกิจทุกพื้นที่ทั่วประเทศไทยเพื่อเกษตรกรและพสกนิกรชาวไทย และเป็นการรักษาเทิดทูนไว้ซึ่งสถาบันชาติ ศาสนา
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/02/0D287A70-0905-406A-AFEE-FCBF79EE552F-scaled.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/02/6CEE65F7-BDD4-45CB-81F1-941A052877E8-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/02/76F13E81-F6CC-4E5F-A9C9-B242EDC2F5BE-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/02/11174-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/02/11236-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_8246-scaled.webp)