เมื่อวันที่ 23 มกราคม 2567 ร้อยเอก ธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจราชการ อำเภอกะเปอร์ จังหวัดระนอง เป็นประธานในการประชุมหารือแนวทางการพัฒนาพื้นที่และรับเรื่องร้องเรียนจากเกษตรกรในพื้นที่
ในโอกาสนี้ ดร.ภัสชญภณ หมื่นแจ้ง รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร นางสาวฉันทนา คงนคร ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 7 และคณะ เข้าร่วมประชุมหารือด้วย ในการนี้ ร้อยเอก ธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ สั่งการให้กรมวิชาการเกษตร สร้างการรับรู้และให้แนวทาง พร้อมทั้งการแก้ไขปัญหา การผลิตพืชที่เหมาะสมในพื้นที่ เช่น การป้องกันกำจัดศัตรูพืชในทุเรียน การจัดการธาตุอาหาร และกระบวนการในการตรวจสอบคุณภาพผลผลิตปาล์มน้ำมัน ให้มีศักยภาพเพิ่มขึ้น
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/420513402_777715824388462_6099341944239452970_n-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/421082047_777716651055046_7006798842295482724_n-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/421386346_777716444388400_5610929164302291979_n-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/422394959_777716731055038_4027983236134979229_n-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/422467153_777716671055044_2950090751456189655_n-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/422570107_777716697721708_8310646326092033092_n.jpg)