เมื่อวันที่ 17 มกราคม 2567 นายพงศ์ไท ไทโยธิน รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานเปิดการประชุมติดตามผลสัมฤทธิ์ของโครงการวิจัยในปีงบประมาณ 2566 และแผนการดำเนินงานโครงการวิจัยในปีงบประมาณ 2567 ของกองวิจัยและพัฒนาวิทยาการหลังการเก็บเกี่ยวและแปรรูปผลิตผลเกษตร (กวป.) โดยได้มอบนโยบายแนวทางสำคัญในการดำเนินงานวิจัยให้แก่ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ กวป. ให้มุ่งเน้นดำเนินงานวิจัยแบบมุ่งเป้า สามารถตอบโจทย์ผู้นำไปใช้ประโยชน์ได้อย่างมีประสิทธิภาพและมีประสิทธิผล และเป็นการวิจัยที่มีความคิดริเริ่ม ทันสมัย ทันต่อการเปลี่ยนแปลงของสังคม และสิ่งแวดล้อม ภายใต้แนวความคิดของเศรษฐกิจชีวภาพ เศรษฐกิจหมุนเวียน และเศรษฐกิจสีเขียว (BCG Economy) ณ ห้องประชุมใหญ่ กองวิจัยและพัฒนาวิทยาการหลังการเก็บเกี่ยวและแปรรูปผลิตผลเกษตร
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/01_0-6-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/02_0-7-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/170167-1_0_0-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/170167-3_0_0-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2024/01/170167-4_0_0-jpg.webp)