เมื่อวันที่ 20 ธันวาคม 2566 นายพงศ์ไท ไทโยธิน รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นหัวหน้าคณะผู้แทนฝ่ายไทยในการต้อนรับเจ้าหน้าที่จากเอกอัครราชทูตศรีลังกา ประจำประเทศไทยนำโดย นางโกโลนเน อัปปุหามิลาเค จมินทะ อิโนกา โกโลนเน เอกอัครราชทูตสาธารณรัฐสังคมนิยมประชาธิปไตยศรีลังกาประจำประเทศไทย เพื่อหารือและติดตามความคืบหน้าในประเด็นการพิจารณาคำขอเปิดตลาดผลไม้ 5 ชนิด ของศรีลังกา ได้แก่ มะพร้าวไฟผลสด มะขวิด สับปะรด แก้วมังกร พริกสก๊อช์บอนเนต ณ ห้องประชุมผู้บริหาร ชั้น 2 อาคารศูนย์ปฏิบัติการฝึกอบรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี กรมวิชาการเกษตร
- Home
- »
- ข่าวผู้บริหาร
- »
- หารือและติดตามความคืบหน้าในประเด็นการพิจารณาคำขอเป…
หารือและติดตามความคืบหน้าในประเด็นการพิจารณาคำขอเปิดตลาดผลไม้ 5 ชนิด
- กรมวิชาการเกษตร
- จำนวนผู้เข้าชม : 162
Related
สงวนลิขสิทธิ์ © 2563 โดยกรมวิชาการเกษตร
แชท
Skip to content