เมื่อวันที่ 18 ธันวาคม 2564 ดร. ภัสชญภณ หมื่นแจ้ง รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร พร้อมด้วยนางประพิศ วองเทียม ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพั ฒนาการเกษตรเขตที่ 4 ร่วมติดตาม นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่ าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่ติดตามความก้าวหน้ าการดำเนิ นงานโครงการของกระทรวงเกษตรและส หกรณ์ ตลอดจนมอบนโยบายเพื่อขับเคลื่ อนการพัฒนาและยกระดับคุณภาพชีวิ ตของเกษตรกรในพื้นที่ จังหวัดนครราชสีมา พร้อมด้วยผู้บริ หารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยตรวจเยี่ยมการดำเนิ นงานของสหกรณ์การเกษตรด่านขุนทด จำกัด พร้อมมอบปัจจัยการผลิต ได้แก่ อ้อยคั้นน้ำพันธุ์สุพรรณบุรี 50 มันสำปะหลัง พันธุ์ระยอง 72 และข้าวโพดเทียน ของกรมวิชาการเกษตร ให้แก่ สมาชิกสหกรณ์ณ สหกรณ์การเกษตรด่านขุนทด จำกัด อำเภอด่านขุนทด จังหวัดนครราชสีมา โอกาสนี้ รัฐมนตรีช่วยว่ าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ได้เยี่ยมชมนิทรรศการของกรมวิ ชาการเกษตร และหน่วยงานในสังกั ดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ชมกระบวนการผลิตปุ๋ยเคมีผสมใช้ เอง และพบปะเกษตรกรรุ่นใหม่ที่เข้ าร่วมโครงการนำลูกหลานเกษตรกลั บบ้าน สานต่ออาชีพการเกษตรของจังหวั ดนครราชสีมา พร้อมชมนิทรรศการแสดงผลิตภัณฑ์ ของสมาชิกสหกรณ์ และผลผลิตทางการเกษตรของเกษตรรุ่ นใหม่ ต่อมาได้เยี่ยมชมซุปเปอร์มาร์ เก็ตสหกรณ์การเกษตรด่านขุนทด จำกัด
***********