เมื่อวันที่ 8 ตุลาคม 2564 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมมอบนโยบาย และพบปะสมาชิกสหกรณ์ และเกษตรกร โดยมีดร.สมบัติ ตงเต๊า รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร ประธานกรรมการสหกรณ์การเกษตรปันบุญ จำกัด หัวหน้าส่วนราชการที่เกี่ยวข้องเข้าร่วม ณ สหกรณ์การเกษตรปันบุญ จำกัด อำเภอฆ้องชัย จังหวัดกาฬสินธุ์ โอกาสนี้ ร่วมแปรรูปผลผลิตทางการเกษตร (สลัดโรล) ตามโครงการแปรรูปสินค้าเกษตร เพื่อเพิ่มโอกาสทางการตลาด และร่วมปลูกต้นกล้าฟ้าทะลายโจรในแปลงโดยใช้ระบบ IOT ก่อนเยี่ยมชมแปลงใหญ่ และโรงเรือนปลูกผักสลัดของสมาชิก
***************