เมื่อวันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2564 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการผู้ประกอบการโรงคัดบรรจุผลไม้ภาคตะวันออก ฤดูกาลผลิต ปี 2564 พร้อมทั้งมอบนโยบายในการส่งออกผลไม้ และมอบประกาศเกียรติคุณแก่ผู้ได้รับรางวัลโรงคัดบรรจุดีเด่น โอกาสนี้ นายสุธี ทองแย้ม ผู้ว่าราชการจังหวัดจันทบุรี บรรยายพิเศษเรื่อง “นโยบายด้านการส่งออกผลไม้ของจังหวัดจันทบุรี” โดยการประชุมดังกล่าวมีหน่วยงานภาครัฐที่เกี่ยวข้อง และภาคเอกชนเข้าร่วมการประชุม ณ ห้องประชุมบุษราคัม องค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี