เมื่อวันที่ 22 ตุลาคม 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมวิชาการเกษตรเป็นประธานในพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทานกรมวิชาการเกษตร ประจำปี 2563 โดยมีข้าราชการในสังกัดกรมวิชาการเกษตร และประชาชนในจังหวัดอ่างทอง ร่วมในพิธี ณ วัดไชโยวรวิหาร ตำบลไชโย อำเภอไชโย จังหวัดอ่างทอง และในโอกาสนี้ได้มีพิธีมอบทุนการศึกษาให้โรงเรียนต่าง ๆ ในจังหวัดอ่างทองด้วย โดยมียอดกฐินรวมทั้งสิ้น 1,787,566 บาท