เมื่อวันที่ 25 กันยายน 2563 นางสาวเสริมสุข สลักเพ็ชร์ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร ให้การต้อนรับ Dr. Ilona Stobutzki อัครราชทูตที่ปรึกษาด้านการเกษตรออสเตรเลีย สถานเอกอัครราชทูตออสเตรเลีย ประจำประเทศไทย เพื่อขอบคุณในความร่วมมือสนับสนุนความสัมพันธ์ด้านการเกษตรระหว่างสองประเทศ ทั้งในด้านการเปิดตลาดสินค้าเกษตร และกิจกรรมต่างๆ มาโดยตลอด ณ ห้องประชุมผู้บริหาร อาคารศูนย์ปฏิบัติการฝึกอบรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี กรมวิชาการเกษตร