เมื่อวันที่ 2 มิถุนายน 2563 นายศรัณย์ วัธนธาดา ผู้เชี่ยวชาญด้านการควบคุมพืชและวัสดุการเกษตร ผู้แทนนายภัชญภณ หมื่นแจ้ง ผู้อำนวยการสำนักควบคุมพืชและวัสดุ พร้อมคณะ เติมสิ่งของอุปโภคบริโภคในตู้ DOA ปันน้ำใจสู้ภัยโควิด-19 บริเวณด้านหน้าสถาบันวิจัยเกษตรวิศวกรรม กรมวิชาการเกษตร เพื่อช่วยเหลือและบรรเทาความเดือดร้อนของบุคลากร รวมทั้งประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากโควิด-19