เมื่อวันที่ 30 มกราคม 2562 นางสาวเสริมสุข สลักเพ็ชร์ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานในการประชุมตรวจติดตามมาตรการเฝ้าระวังในการป้องกันปัญหาทุเรียนด้อยคุณภาพออกสู่ตลาดในพื้นที่จังหวัดจันทบุรี ระยอง และตราด โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามสถานการณ์แนวโน้มการผลิตทุเรียนในฤดูการผลิต 2562 ร่วมหารือแนวทางบริหารจัดการและแก้ไขปัญหาล่วงหน้าก่อนที่ผลผลิตจะออกสู่ตลาด พร้อมทั้งร่วมบูรณาการขับเคลื่อนการดำเนินงานของหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในการตรวจติดตามมาตรการเฝ้าระวังป้องกันปัญหาทุเรียนด้อยคุณภาพออกสู่ตลาดในพื้นที่จังหวัดจันทบุรี ระยอง และตราด ซึ่งมุ่งเน้นให้เกษตรกรผลิตทุเรียนตามมาตรฐาน GAP ตามข้อตกลงพิธีสารในการส่งออกทุเรียนไปจีน ณ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 ตำบลตะปอน อำเภอขลุง จังหวัดจันทบุรี
- Home
- »
- ข่าวผู้บริหาร
- »
- อธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานในการประชุมตรวจติด…
อธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานในการประชุมตรวจติดตามมาตรการเฝ้าระวังในการป้องกันปัญหาทุเรียนด้อยคุณภาพออกสู่ตลาดในพื้นที่จังหวัดจันทบุรี ระยอง และตราด
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2019/01/20190130-1_๑๙๐๑๓๑_0001-1024x680.jpg)
- กรมวิชาการเกษตร
- จำนวนผู้เข้าชม : 98
Related
สงวนลิขสิทธิ์ © 2563 โดยกรมวิชาการเกษตร
แชท
Skip to content