เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2565 รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (ท่านมนัญญา ไทยเศรษฐ์) มอบหมายให้ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร (นายระพีภัทร์ จันทรศรีวงศ์) พร้อมด้วยรองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร (ดร.ภัสชญภณ หมื่นแจ้ง) ประชุมร่วมกับส่วนราชการ และภาคเอกชนจังหวัดจันทบุรี ได้แก่ ศุลกากรจังหวัดจันทบุรี สภาหอการค้าจังหวัดจันทบุรี สมาคมผู้ค้าผลไม้และผู้ส่งออกผลไม้ไทยไปจีน ร่วมประชุม รับฟังความคิดเห็น ประเด็นในการแก้ไขปัญหา การกระจายผลผลิต ผลไม้ ในฤดูกาลผลิตปี 65 ณ ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ ๖
***********