เมื่อวันที่ 2 เมษายน 2564 นางสาวอิงอร ปัญญากิจ รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานเปิดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (Field day) “นาคูโมเดล ผลิตพืชผักปลอดภัยและยั่งยืนระดับชุมชนจังหวัดพระนครศรีอยุธยา” ณ โรงเรียนวัดนาคู (จันทศึกษาคาร) ตำบลนาคู อำเภอผักไห่ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยภายในงานมีการจัดนิทรรศการ และฐานการเรียนรู้ การใช้ชีวภัณฑ์ในการควบคุมศัตรูพืช ร่วมกับการใช้สารเคมีที่ถูกต้องตามหลักวิชาการ การใช้ปุ๋ยชีวภาพเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตพืช และการปฏิบัติทางการเกษตรที่ดีสำหรับพืชอาหาร GAP
***************