เมื่อวันที่ 21 กันยายน 2563 นางสาวเสริมสุข สลักเพ็ชร์ อธิบดีกรมวิชาเกษตร พร้อมด้วยนายจิระ สุวรรณประเสริฐ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่8 นายธัชธาวินสะรุโณ ผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดการผลิตพืชที่เหมาะสมกับสภาพพื้นที่ (ภาคใต้ตอนล่าง) และคณะตรวจติดตามการดำเนินงานของศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนราธิวาส โดยมีนายพิทักษ์ พรหมเทพ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนราธิวาส บรรยายสรุปผลการดำเนินงาน ณ ห้องประชุมศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนราธิวาส อำเภอสุไหงปาดี จังหวัดนราธิวาส