เมื่อวันที่ 3 มกราคม 2563 นางสาวเสริมสุข สลักเพ็ชร์ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร เข้าพบ นายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม เพื่อหารือเรื่องมาตรการการส่งออกผลไม้ไปประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน พร้อมทั้งตรวจติดตามการปฏิบัติงาน และสร้างขวัญกำลังใจ แก่เจ้าหน้าที่ด่านตรวจพืชนครพนม โดยมี นายจำลอง กกรัมย์ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 3 พร้อมด้วย นางนิยม ไข่มุกข์ รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครพนม และคณะข้าราชการ ร่วมให้การต้อนรับและติดตามการปฏิบัติราชการในครั้งนี้ด้วย
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |