เมื่อวันที่ 7 กันยายน 2566 อธิบดีกรมวิชาการเกษตร ลงพื้นที่จังหวัดอุดรธานี ให้การสนับสนุนมังคุดจากจังหวัดนครศรีธรรมราช โดยความร่วมมือจากสหกรณ์การเกษตรเมืองหนองหาน จำกัด นำมาจำหน่าย ณ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี พร้อมได้มอบมังคุดให้ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เพื่อแจกจ่ายแก่หน่วยงานในสังกัด และนายศักดา เกตุแก้ว รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุดรธานี, เกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี หน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และหน่วยงานในจังหวัดอุดรธานีร่วมสนับสนุนด้วย
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2023/09/372036650_690314503128595_6761812748778858838_n-jpg.webp)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2023/09/372040107_690314776461901_8988994501762529889_n.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2023/09/376236598_690314476461931_4682709774558584779_n-jpg.webp)