เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม 2566 นางสาวฉันทนา คงนคร ผู้อำนวยการ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 7 มอบหมายนางสาวอุมาภรณ์ สุจริตทวีสุข ผู้อำนวยการกลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี พร้อมด้วยทีมนักวิชาการจากกลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี เข้าตรวจ ติดตามสถานการณ์การตรวจสอบคุณภาพทุเรียน ณ โรงคัดบรรจุทุเรียน ในพื้นที่จังหวัดชุมพร ร่วมกับนางสาววัชรี วิทยวรรณกุล หัวหน้าด่านตรวจพืชท่าเรือระนอง และนายสมชาย มณีโชติ เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน โดยมีการตรวจสอบคุณภาพทุเรียน พร้อมกำชับให้ผู้ประกอบการโรงคัดบรรจุ ปฏิบัติ ตามกฎระเบียบ และมาตรการควบคุมคุณภาพผลไม้ ของกรมวิชาการเกษตร อย่างเคร่งครัด
#กรมวิชาการเกษตร#DOATOGETHER
#50ปีกรมวิชาการเกษตร
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/359832907_591271193183140_4203169629200665266_n.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/361185195_591271123183147_2623748734547674072_n.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/361563226_591271273183132_5329243510516807276_n.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/361611401_591271226516470_2292609812995189731_n.jpg)
![](https://www.doa.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/361673173_591271253183134_4798394215197984437_n.jpg)