เมื่อวันที่ 6 มิถุนายน 2565 อธิบดีกรมวิชาการเกษตรมอบหมายให้ ดร.สมบัติ ตงเต๊า รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร เข้าร่วมประชุมแนวทางการบริหารจัดการผลไม้ภาคตะวันออก ปี 2565 และมาตรการเยียวยาช่วยเหลือชาวลำไยฤดูกาลผลิตที่ผ่านมา โดยมีนายอลงกรณ์ พลบุตร ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์เป็นประธานการประชุม ณ ศาลากลางจังหวัดจันทบุรี และผ่านระบบออนไลน์
*************