เมื่อวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2564 ดร.สมบัติ ตงเต๊า รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานการประชุมหารือเตรียมความพร้อมการส่งออกผลไม้ภาคตะวันออก ปี 2564 โดยมี นายชลธี นุ่มหนู ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กรมวิชาการเกษตรที่เกี่ยวข้อง เจ้าหน้าที่จากกรมส่งเสริมการเกษตร กรมส่งเสริมสหกรณ์ ในพื้นที่จังหวัด จันทบุรี ระยอง และ ตราด สำนักงานพาณิชย์จังหวัดจันทบุรี พร้อมด้วยภาคเอกชน ภาคเกษตรกร สมาคมและผู้ประกอบการส่งออกผลไม้ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 จังหวัดจันทบุรี