เมื่อวันที่ 12 พฤศจิกายน 2563 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงาน วันถ่ายทอดเทคโนโลยี (Field Day) เพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ “โครงการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตลำไยนอกฤดู จังหวัดกำแพงเพชร” ภายในงานได้มีการจัดสถานีความรู้ ให้ความรู้เกี่ยวกับการผลิตลำไยอย่างมีคุณภาพ จำนวน 5 สถานี โดยมีเกษตรกรชาวสวนลำไยในพื้นที่ ร่วมงานกว่า 400 ราย ในโอกาสนี้ นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร ร่วมพิธีเปิดงานดังกล่าวด้วย ณ ศาลาประชาคมอำเภอโกสัมพีนคร อำเภอโกสัมพี จังหวัดกำแพงเพชร