เมื่อวันที่ 21 เมษายน 2565 ดร.สมบัติ ตงเต๊า รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร พร้อมคณะกรรมการบริหารของสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 4 ได้ตรวจเยี่ยมติดตามผลการดำเนินงาน รับฟังปัญหา และมอบนโยบายในการดำเนินงาน ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรบุรีรัมย์ และมอบใบประกาศนียบัตร GAP แหล่งผลิตพืชสมุนไพร (กัญชง) ให้วิสาหกิจชุมชนศูนย์กลางการพัฒนาสมุนไพรเพลาเพลินเพื่อชุมชน อำเภอคูเมือง จังหวัดบุรีรัมย์
***************