เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2565 รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (ท่านมนัญญา ไทยเศรษฐ์) มอบหมายให้ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร (นายระพีภัทร์ จันทร์ศรีวงศ์) พร้อมด้วยรองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร (ดร.ภัสชญภณ หมื่นแจ้ง) และคณะทำงาน ตรวจเยี่ยมการวิเคราะห์สารพิษตกค้างในทุเรียน ให้อยู่ในค่ามาตรฐาน พร้อมให้การช่วยเหลือให้คำปรึกษา ผู้ประกอบการ ทางด้านปัญหาในการส่งออก ณ ปั้นเพลิน อินเตอร์ฟรุ๊ต เอ็กพอร์ต จำกัด
************