เมื่อวันที่ 9 สิงหาคม 2563 นายจิระ สุวรรณประเสริฐ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 8 พร้อมด้วยนายธัชธาวินท์ สะรุโณ ผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดการผลิตพืชที่เหมาะสมกับสภาพพื้นที่ภาคใต้ตอนล่าง สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 8 กรมวิชาการเกษตร ให้การต้อนรับ นายนฤทธิ์ มงคลศรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลาในโอกาสเป็นประธานเปิดงาน “ท่องเที่ยวรำแดง ครั้งที่ 8 เดอะฮัก วิถีวัฒนธรรม นวัตกรรมเกษตร” และงานถ่ายทอดเทคโนโลยีผลการวิจัยและพัฒนาการผลิตพืชตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงและนำชมนิทรรศการ ณ แหล่งท่องเที่ยวเดอะฮักในฉาง (สวนนายบ้านชัย) หมู่ที่ 7 ตำบลรำแดง อำเภอสิงหนคร จังหวัดสงขลา ซึ่งจัดโดยสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 8 กรมวิชาการเกษตร องค์การบริหารส่วนตำบลรำแดง สวนนายบ้านชัย สำนักงานเกษตรอำเภอสิงหนคร ธกส.สิงหนคร อำเภอสิงหนคร และกลุ่มเกษตรกรรำแดง