เมื่อวันที่ 10 พฤษภาคม 2566 นายระพีภัทร์ จันทรศรีวงศ์ อธิบดีกรมวิชาการเกษตรในฐานะนายกสมาคมดินและปุ๋ยแห่งประเทศไทย เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหารสมาคมดินและปุ๋ยฯ สมัยที่ 20 โดยมี ดร.พงศ์ไท ไทโยธิน รองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร เข้าร่วมประชุม เพื่อเสนอรับรางวัล King Bhumipol World Soil Day Award และคณะทำงานจัดหารายได้ของสมาคมดินและปุ๋ยแห่งประเทศไทย ณ ห้องประชุมชั้น 2 สำนักงานอธิบดี อาคารฝึกอบรมด้านมาตราฐานการผลิตพืช กรมวิชาการเกษตร
#กรมวิชาการเกษตร #DOATOGETHER
#50ปีกรมวิชาการเกษตร