![](https://www.doa.go.th/sc/lopburi/wp-content/uploads/2023/11/33.jpg)
วันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 นายชูชาติ บุญศักดิ์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืชลพบุรี มอบหมายให้นางสาวเฌอรัชด์พัชร เขียววิชัย นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ นางสาวสมศรี ยอดทอง และนางสาวนพนันทน์ มาแย้ม นักวิชาการเกษตร เข้าร่วมจัดอบรมถ่ายทอดความรู้เกษตรกรในการใช้เทคโนโลยีการผลิตเมล็ดพันธุ์พืชตระกูลถั่ว โดยเป็นวิทยากรบรรยายในเรื่อง “การผลิตเมล็ดพันธุ์ให้มีคุณภาพและผลผลิตที่ดี การเก็บเกี่ยวและรักษาคุณภาพเมล็ดพันธุ์” ร่วมกับสำนักงานเกษตรอำเภอท่าหลวง โดยมีเกษตรกรผู้ปลูกถั่วลิสงเข้าร่วมรับฟัง ณ สำนักงานเกษตรอำเภอท่าหลวง จังหวัดลพบุรี
Subscribe
0 Comments