![](https://www.doa.go.th/sc/lopburi/wp-content/uploads/2023/10/My-New-Years-Resolutions-4.jpg)
วันที่ 11 ตุลาคม 2566 นายชูชาติ บุญศักดิ์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืชลพบุรี และเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับนายวานิช คำพานิช นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มงานเฝ้าระวังศัตรูพืชกักกัน และคณะทำงานกลุ่มวิจัยการกักกันพืช สำนักวิจัยพัฒนาการอารักขาพืช เข้าเยี่ยมชมการปฏิบัติงานด้านภารกิจเมล็ดพันธุ์ของศูนย์วิจัยและพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืชลพบุรี การสุ่มตรวจตัวอย่างเมล็ดพันธุ์เพื่อส่งต่อในการตรวจวินิจฉัยโรค การตรวจสอบคุณภาพเมล็ดพันธุ์ ขั้นตอนการดำเนินงาน และอาคารปฏิบัติการตรวจสอบคุณภาพเมล็ดพันธุ์ เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลและเชื่อมโยงการทำงานด้านการตรวจสอบคุณภาพเมล็ดพันธุ์ระหว่างหน่วยงานต่อไป
Subscribe
0 Comments