วันที่ 17 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายไกรสิงห์ ชูดี ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 3 ประธานในพิธี พร้อมด้วย นางอุชฎา สุขจันทร์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาปัจจัยการผลิตทางการเกษตรขอนแก่น นายเวียง อากรชี ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยเกษตรวิศวกรรมขอนแก่น นายสิทธิพงศ์ ศรีสว่างวงศ์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืชขอนแก่น นางปุณยภา ประทุมรุ่ง หัวหน้าฝ่ายบริหารทั่วไป ศูนย์วิจัยพืชไร่ขอนแก่น ข้าราชการ พนักงานราชการ และลูกจ้าง หน่วยงานสังกัดกรมวิชาการเกษตร จัดพิธีถวายพระพรชัยมงคลและพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ (วันที่ 28 กรกฎาคม 2567) ณ หอประชุมอเนกประสงค์ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 3 เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ โดยมีผู้ร่วมพิธีดังกล่าว จำนวน 119 ราย
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2024/07/29690.jpg)
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2024/07/451366073_894869076013259_8209917206902476073_n.jpg)
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2024/07/451740446_894872302679603_1855724611627405787_n.jpg)
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2024/07/451760149_894869039346596_6365889929895551154_n.jpg)