วันพฤหัสบดี ที่ 29 ธันวาคม 2565
นายสิทธิพงศ์ ศรีสว่างวงศ์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืชขอนแก่น ร่วมพิธีเปิดโครงการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2566 จัดขึ้นโดย เทศบาลตำบลท่าพระ โดยมีท่านสุเทพ มณีโชติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดฯ ทั้งนี้ ศูนย์วิจัยและพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืชได้ร่วมสนับสนุน เมล็ดพันธุ์พริก จำนวน 100 ซอง และเมล็ดพันธุ์มะเขือเทศ จำนวน 100 ซอง
.
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/12/S__3317781-300x200.jpg)
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/12/S__3317783-300x200.jpg)
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/12/S__3317785-300x200.jpg)
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/12/S__3317777-300x200.jpg)
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/12/S__3317779-300x200.jpg)
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/12/S__3317780-300x200.jpg)
![📸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tde/1/16/1f4f8.png)
ข่าว:งานประชาสัมพันธ์ ศวม.ขอนแก่น
#ศูนย์วิจัยและพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืชขอนแก่น#เมล็ดพันธุ์ขอนแก่น #จังหวัดขอนแก่น #ศวมขอนแก่น #สวัสดีปีใหม่ #โครงการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2566