เมื่อวันที่ 18 - 19 ธันวาคม 2561 นางศิริลักษณ์ พุทธวงค์ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวลดา นิลสูงเนิน นักวิชาการเกษตร ศูนย์วิจัยและพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืชขอนแก่น เข้าร่วมในการตรวจสอบไวรัสที่ติดมากับเมล็ดพันธุ์ ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืชพิษณุโลก โดยมีนายจิระ สุวรรณประเสริฐ ผู้อำนวยการกองวิจัยพัฒนาเมล็ดพันธุ์พืช เป็นประธานในพิธีเปิด
![](https://www.doa.go.th/sc/khonkaen/wp-content/uploads/2018/12/S__4481030.jpg)