เมื่อวันที่ 26-28 มีนาคม 2562 นางสาวมาตุวรรณ บุณยัษเฐียร ผู้อำนวยการศูนย์ควบคุมยางสุราษฎร์ธานี ได้มอบหมายให้ นางสาวอลิสา พรหมเจริญ เข้ารับการฝึกอบรมหลักสูตร”การตรวจยางก่อนส่งออก” ณ ศูนย์ควบคุมยางบุรีรัมย์ เพื่อเพิ่มศักยภาพในการปฏิบัติงาน และฝึกปฏิบัติ ณ สถานประกอบการในจังหวัดบุรีรัมย์และจังหวัดสุรินทร์
![](https://www.doa.go.th/rc/songkhla/wp-content/uploads/2019/04/26411-820x410.jpg)