วันที่ 28 พฤศจิกายน 2562 เวลา 10.00 น.นายธงชัย คำโคตร ผู้อำนวยการศูนย์ควบคุมยางหนองคาย และคณะผู้บริหารกองการยาง นำโดยนายปรัชญา วงษาผู้อำนวยการกองการยาง กรมวิชาการเกษตร พร้อมด้วยข้าราชการ เจ้าหน้าที่ศูนย์ควบคุมยางหนองคาย ได้ร่วมทำบุญเลี้ยงพระเพลเปิดอาคารสำนักงานศูนย์ควบคุมยางหนองคาย พร้อมทั้งร่วมกันปลูกต้นมะม่วง ส้มโอ และต้นอโวคาโด จำนวน 50 ต้น บริเวณภายในศูนย์ฯ
ในการนี้เวลา 13.30 น.ได้รับเกียรติจากผู้ตรวจราชการเขต 10 นายคมสัน จำรูญพงษ์ ติดตามการทำงานของศูนย์ควบคุมยางหนองคาย พร้อมด้วยคณะผู้ติดตาม นายอำไพ ประเสริฐสังข์ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดหนองคาย และหัวหน้าส่วนราชการจังหวัดหนองคายได้ร่วมแสดงความยินดีและปลูกต้นรวงผึ้งด้านหน้าอาคารสำนักงาน
![](http://www.doa.go.th/rc/nongkhai/wp-content/uploads/2019/11/78330272_456826101636102_4306512915415957504_o-1-1020x765.jpg)