วันที่ 18-19 เมษายน 2567 นางสาวฉันทนา คงนคร ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 7 มอบหมาย นางสาวอุมาภรณ์ สุจริตทวีสุข ผู้อำนวยการกลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี ร่วมเป็นวิทยากรในฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตรพัฒนาผู้ตรวจประเมินตามมาตรฐานสินค้าเกษตร เรื่อง หลักปฏิบัติในการตรวจและรับผลทุเรียน สำหรับโรงรวบรวมและโรงคัดบรรจุ (มกษ. 9070 – 2566) เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมสำหรับการตรวจรับรองตามมาตรฐานดังกล่าวให้แก่ ภาครัฐและภาคเอกชนที่จะเป็นผู้ประกอบการตรวจสอบมาตรฐานในขอบข่ายนี้ ณ ห้องประชุม 511 อาคาร 5 ชั้น 1 สำนักงานมาตรฐานสินค้าเกษตรและอาหารแห่งชาติ กรุงเทพมหานคร